เมื่อวันที่ 31 สิงหาคม 2565 ผู้ช่วยศาสตราจารย์กิตติศักดิ์ แก้วนิลประเสริฐ ประธานหลักสูตรบริหารธุรกิจบัณฑิต สาขาวิชาการจัดการสารสนเทศและเทคโนโลยีดิจิทัล คณะพาณิชยศาสตร์และการจัดการ มหาวิทยาลัยสงขลานครินทร์ วิทยาเขตตรัง พร้อมคณะทำงานโครงการยกระดับเศรษฐกิจและสังคมในพื้นที่ตำบลโคกหล่อ ได้จัดกิจกรรมโครงการย่อยที่ 1 การพัฒนาผลิตภัณฑ์ต้นแบบการสานกระเป๋าด้วยเส้นพลาสติกและการเผยแพร่ความรู้ ให้กับกลุ่มผู้สูงอายุของโรงเรียนผู้สูงอายุตำบลโคกหล่อ ณ อาคารสำนักงานชั่วคราวเทศบาลตำบลโคกหล่อ ตำบลโคกหล่อ อำเภอเมือง จังหวัดตรัง เพื่อส่งเสริมการพัฒนารูปแบบลวดลายใหม่ เช่น ลายหัวใจ ลายหมี เป็นต้น และพัฒนารูปทรงของการสานกระเป๋าให้เกิดเป็นสินค้าที่ตรงตามความต้องการของตลาดมากขึ้น ทั้งนี้เพื่อเป็นการเพิ่มโอกาสในการขายสินค้ากระเป๋าสานเส้นพลาสติกของกลุ่มผู้สูงอายุให้มีมูลค่าเพิ่มขึ้น
![](https://cm.trang.psu.ac.th/wp-content/uploads/2022/08/296004342_624328709278835_5817433234028644838_n-1024x610.jpg)
![](https://cm.trang.psu.ac.th/wp-content/uploads/2022/08/295865865_608095330966049_788300769712843621_n-1024x685.jpg)
![](https://cm.trang.psu.ac.th/wp-content/uploads/2022/08/293648448_589996779525895_6857601552655217667_n-1024x685.jpg)
![](https://cm.trang.psu.ac.th/wp-content/uploads/2022/08/295043685_424271933045333_1220560249833871666_n-1024x672.jpg)
![](https://cm.trang.psu.ac.th/wp-content/uploads/2022/08/300262353_1693031207745541_430210354445978492_n-1024x685.jpg)
![](https://cm.trang.psu.ac.th/wp-content/uploads/2022/08/296152762_630360955158720_1238858795129858170_n-1024x685.jpg)
![](https://cm.trang.psu.ac.th/wp-content/uploads/2022/08/301167278_564175292124599_2941794093282357038_n-1024x685.jpg)
![](https://cm.trang.psu.ac.th/wp-content/uploads/2022/08/295756151_366864262329474_7189109262503576053_n-1024x587.jpg)