เมื่อวันที่ 5 มิถุนายน ที่ห้องประชุม สำนักงานอธิการบดีวิทยาเขตตรัง ผู้ช่วยศาสตราจารย์ ดร.ปาริชาติ มณีมัย คณบดีคณะพาณิชยศาสตร์และการจัดการ ดร.สิปปกานต์ กลัดสวัสดิ์ รองคณบดีฝ่ายบริหาร อาจารย์ณฐ ย่าหลี รองคณบดีฝ่ายพัฒนานักศึกษาและองค์กรสัมพันธ์ พร้อมคณะผู้บริหาร ให้การต้อนรับ คุณประภากร ยอดโตมร ผู้ประสานงานจากมหาวิทยาลัยเฮียวโกะ ประเทศญี่ปุ่น หรือ Hyogo University ซึ่งเป็น มหาวิทยาลัยของรัฐบาลท้องถิ่นจังหวัดเฮียวโกะ ประเทศญี่ปุ่น เพื่อปรึกษาหารือถึงแนวทางการสร้างความร่วมมือทางวิชาการและการทำบันทึกความเข้าใจความร่วมมือทางวิชาการต่อไป
![](https://cm.trang.psu.ac.th/wp-content/uploads/2024/06/LINE_ALBUM_ม.เฮียวโกะ_240606_5-1024x768.jpg)
![](https://cm.trang.psu.ac.th/wp-content/uploads/2024/06/LINE_ALBUM_ม.เฮียวโกะ_240606_3-1024x768.jpg)
![](https://cm.trang.psu.ac.th/wp-content/uploads/2024/06/LINE_ALBUM_ม.เฮียวโกะ_240606_4-1024x768.jpg)
![](https://cm.trang.psu.ac.th/wp-content/uploads/2024/06/LINE_ALBUM_ม.เฮียวโกะ_240606_2-1024x768.jpg)
![](https://cm.trang.psu.ac.th/wp-content/uploads/2024/06/LINE_ALBUM_ม.เฮียวโกะ_240606_1-1024x768.jpg)
![](https://cm.trang.psu.ac.th/wp-content/uploads/2024/06/LINE_ALBUM_ม.เฮียวโกะ_240606_7-1024x768.jpg)