เมื่อวันที่ 18 สิงหาคม 2565 คณะพาณิชยศาสตร์และการจัดการ ร่วมกับทีมงานโครงการยกระดับเศรษฐกิจและสังคมในพื้นที่ตำบลโคกหล่อ ได้จัดกิจกรรมโครงการย่อยที่ 2 การพัฒนาผลิตภัณฑ์ต้นแบบการสานกระเป๋าด้วยซองกาแฟและการเผยแพร่ความรู้ ให้กับกลุ่มผู้สูงอายุของโรงเรียนผู้สูงอายุตำบลโคกหล่อ ณ อาคารสำนักงานชั่วคราวเทศบาลตำบลโคกหล่อ ตำบลโคกหล่อ อำเภอเมือง จังหวัดตรัง เพื่อส่งเสริมการนำวัสดุเหลือทิ้งอย่างซองกาแฟนำกลับมาพัฒนาสานเป็นกระเป๋าถือที่สวยงาม ช่วยลดปริมาณขยะ และเป็นการพัฒนาอาชีพเพื่อหารายได้เพิ่มเติมให้กับกลุ่มผู้สูงอายุต่อไป
![](https://cm.trang.psu.ac.th/wp-content/uploads/2022/08/290630294_744912343259704_281973324887175838_n-1024x535.jpg)
![](https://cm.trang.psu.ac.th/wp-content/uploads/2022/08/292257871_426691739282521_6030698648879785092_n-1024x685.jpg)
![](https://cm.trang.psu.ac.th/wp-content/uploads/2022/08/295383164_2145925215597099_120308839274530213_n-1024x685.jpg)
![](https://cm.trang.psu.ac.th/wp-content/uploads/2022/08/295549847_2600321146768948_1960446750349420306_n-1024x685.jpg)
![](https://cm.trang.psu.ac.th/wp-content/uploads/2022/08/295858987_1282226469261626_7069564410780512719_n-1024x685.jpg)
![](https://cm.trang.psu.ac.th/wp-content/uploads/2022/08/298861636_1053841608634609_1044169366291419899_n-1024x685.jpg)