***** เมื่อวันที่ 9 สิงหาคม 2565 ที่บริษัท วู้ดเวอร์ค จำกัด อาจารย์ศูภโชค สุขเกษม ผู้ช่วยอธิการบดีฝ่ายสารสนเทศและทรัพยากรการเรียนรู้ มหาวิทยาลัยสงขลานครินทร์ วิทยาเขตตรัง อาจารย์บานเย็น แซ่หลี ประธานหลักสูตรธุรกิจบัณฑิต สาขาวิชาธุรกิจดิจิทัล คณะพาณิชยศาสตร์และการจัดการ มหาวิทยาลัยสงขลานครินทร์ วิทยาเขตตรัง พร้อมด้วยคณาจารย์และนักศึกษา ชั้นปีที่ 4 หลักสูตรธุรกิจบัณฑิต สาขาวิชาธุรกิจดิจิทัล คณะพาณิชยศาสตร์และการจัดการ ได้เข้าดูงานด้านกระบวนการทำงาน การบริหารจัดการโลจิสติกส์และโซ่อุปทาน และการนำเอาเทคโนโลยีและโปรแกรมประยุกต์ทางธุรกิจมาช่วยในกระบวนการทำงาน เช่น การจัดกาวัตถุดิบ การวางแผนการผลิต การขายสินค้า การจัดการคลังสินค้า และการขนส่งสินค้า ณ บริษัท วู้ดเวอร์ค จำกัด โดยเป็นการเรียนรู้นอกห้องเรียน บูรณาการการเรียนการสอนในรายวิชา 948-451 โลจิสติกส์และโซ่อุปทานผ่านสื่ออิเล็กทรอนิกส์ โดยได้รับการต้อนรับจาก คุณนัยนา รัตติยาวงศ์ รองกรรมการผู้จัดกา ให้ข้อมูลและพาชมกระบวนการทำงานของการแปรรูปไม้ยางพารา
![](https://cm.trang.psu.ac.th/wp-content/uploads/2022/08/296465814_595890288596595_6999177069695103442_n-1024x768.jpg)
![](https://cm.trang.psu.ac.th/wp-content/uploads/2022/08/296724714_400730092046393_6224564744474831457_n-1024x766.jpg)
![](https://cm.trang.psu.ac.th/wp-content/uploads/2022/08/296806827_469554877995239_1764549664001944652_n-1024x768.jpg)
![](https://cm.trang.psu.ac.th/wp-content/uploads/2022/08/296969446_1653119675058794_6622199557561326537_n-1024x766.jpg)
![](https://cm.trang.psu.ac.th/wp-content/uploads/2022/08/297361196_418009833725650_3008984176853791219_n-1024x766.jpg)
![](https://cm.trang.psu.ac.th/wp-content/uploads/2022/08/298153792_630475194941784_1764122072110309022_n-1024x766.jpg)
![](https://cm.trang.psu.ac.th/wp-content/uploads/2022/08/2222222111332-1024x766.jpg)