หลักสูตรบริหารธุรกิจบัณฑิต สาขาการจัดการการท่องเที่ยว (TRM) คณะพาณิชยศาสตร์และการจัดการ มหาวิทยาลัยสงขลานครินทร์ วิทยาเขตตรัง จัดโครงการส่งเสริมการท่องเที่ยว “Soft Power Tourism” ระหว่างวันที่ 3-16 สิงหาคม 2566 ให้แก่นักเรียนระดับมัธยมศึกษาตอนปลาย ในพื้นที่จังหวัดตรัง จำนวน 7 โรงเรียน ได้แก่ โรงเรียนปัญญาวิทย์ โรงเรียนจุ๋งฮัวโซะเซียว โรงเรียนวิเชียรมาตุ 2 โรงเรียนสภาราชินี 2 โรงเรียนทุ่งหนองแห้งประชาสรรค์ โรงเรียนวิเชียรมาตุ 3 และโรงเรียนมัธยมวัดควนวิเศษมูลนิธิ โดยมีนักเรียนและอาจารย์เข้าร่วมโครงการรวมกว่า 900 คน
![](https://cm.trang.psu.ac.th/wp-content/uploads/2023/08/TRMM01-1-1024x576.jpg)
![](https://cm.trang.psu.ac.th/wp-content/uploads/2023/08/TRMM01-3-1024x578.jpg)
![](https://cm.trang.psu.ac.th/wp-content/uploads/2023/08/TRMM01-5-1024x577.jpg)
![](https://cm.trang.psu.ac.th/wp-content/uploads/2023/08/TRMM01-6-1024x576.jpg)
![](https://cm.trang.psu.ac.th/wp-content/uploads/2023/08/TRMM01-7-1024x576.jpg)
![](https://cm.trang.psu.ac.th/wp-content/uploads/2023/08/TRMM01-13-1024x576.jpg)
![](https://cm.trang.psu.ac.th/wp-content/uploads/2023/08/TRMM01-22-1024x576.jpg)
![](https://cm.trang.psu.ac.th/wp-content/uploads/2023/08/TRMM01-24-1024x576.jpg)
![](https://cm.trang.psu.ac.th/wp-content/uploads/2023/08/TRMM01-29-1024x578.jpg)
![](https://cm.trang.psu.ac.th/wp-content/uploads/2023/08/TRMM01-33-1024x578.jpg)
โครงการส่งเสริมการท่องเที่ยว “Soft Power Tourism” จัดขึ้นโดย หลักสูตรบริหารธุรกิจบัณฑิต สาขาการจัดการการท่องเที่ยว คณะพาณิชยศาสตร์และการจัดการ มหาวิทยาลัยสงขลานครินทร์ วิทยาเขตตรัง เพื่อมุ่งเน้นให้นักเรียนได้เข้าใจความสำคัญของการกระตุ้นเศรษฐกิจของประเทศไทย ด้วยการใช้ Soft Power โดยการนำเอาอาหารไทย ประเพณีไทย และแหล่งวัฒนธรรมไทยมารวมเป็นเสน่ห์ของแหล่งท่องเที่ยวไทย เพื่อการเพิ่มประสบการณ์ท่องเที่ยว
![](https://cm.trang.psu.ac.th/wp-content/uploads/2023/08/TRMM01-2-1024x578.jpg)
![](https://cm.trang.psu.ac.th/wp-content/uploads/2023/08/TRMM01-4-1024x576.jpg)
![](https://cm.trang.psu.ac.th/wp-content/uploads/2023/08/TRMM01-9-1024x576.jpg)
![](https://cm.trang.psu.ac.th/wp-content/uploads/2023/08/TRMM01-10-1024x576.jpg)
![](https://cm.trang.psu.ac.th/wp-content/uploads/2023/08/TRMM01-11-1024x576.jpg)
![](https://cm.trang.psu.ac.th/wp-content/uploads/2023/08/TRMM01-12-1024x576.jpg)
![](https://cm.trang.psu.ac.th/wp-content/uploads/2023/08/TRMM01-14-1024x576.jpg)
![](https://cm.trang.psu.ac.th/wp-content/uploads/2023/08/TRMM01-15-1024x576.jpg)
![](https://cm.trang.psu.ac.th/wp-content/uploads/2023/08/TRMM01-16-1024x577.jpg)
![](https://cm.trang.psu.ac.th/wp-content/uploads/2023/08/TRMM01-17-1024x576.jpg)
![](https://cm.trang.psu.ac.th/wp-content/uploads/2023/08/TRMM01-18-1024x576.jpg)
![](https://cm.trang.psu.ac.th/wp-content/uploads/2023/08/TRMM01-19-1024x576.jpg)
![](https://cm.trang.psu.ac.th/wp-content/uploads/2023/08/TRMM01-20-1024x576.jpg)
![](https://cm.trang.psu.ac.th/wp-content/uploads/2023/08/TRMM01-21-1024x576.jpg)
![](https://cm.trang.psu.ac.th/wp-content/uploads/2023/08/TRMM01-23-1024x576.jpg)
![](https://cm.trang.psu.ac.th/wp-content/uploads/2023/08/TRMM01-25-1024x576.jpg)
![](https://cm.trang.psu.ac.th/wp-content/uploads/2023/08/TRMM01-26-1024x576.jpg)
![](https://cm.trang.psu.ac.th/wp-content/uploads/2023/08/TRMM01-27-1024x576.jpg)
![](https://cm.trang.psu.ac.th/wp-content/uploads/2023/08/TRMM01-30-1024x576.jpg)
![](https://cm.trang.psu.ac.th/wp-content/uploads/2023/08/TRMM01-31-1024x576.jpg)
![](https://cm.trang.psu.ac.th/wp-content/uploads/2023/08/TRMM01-32-1024x576.jpg)
ทีมวิทยากร ประกอบด้วย ดร.วิภาดา เถาธรรมพิทักษ์ ดร.สิปปวิชญ์ วงศ์สุวัฒน์ ผู้ช่วยศาสตราจารย์ ดร.นฤบาล ยมะคุปต์ ดร.เมธาวี ว่องกิจ และ ดร.ศันสนีย์ เกียรติคีรี อาจารย์คณะพาณิชยศาสตร์และการจัดการ มหาวิทยาลัยสงขลานครินทร์ วิทยาเขตตรัง บรรยายให้ความรู้ ในหัวข้อ การส่งเสริมการท่องเที่ยวด้วย Soft Power Tourism