วันนี้ (7 กันยายน 2565) ที่คณะรัฐศาสตร์ มหาวิทยาลัยสงขลานครินทร์ วิทยาเขตปัตตานี อาจารย์เทพยุดา เฝื่อคง อาจารย์ประจำหลักสูตรรัฐประศาสนศาสตรบัณฑิต สาขาวิชาการจัดการรัฐกิจ คณะพาณิชยศาสตร์และการจัดการ มหาวิทยาลัยสงขลานครินทร์ วิทยาเขตตรัง พร้อมด้วย นางสาวศศิธร ศิลปสาย และ นางสาวนาเดีย เสกหวัง นักศึกษาชั้นปีที่ 2 สาขาวิชาการจัดการรัฐกิจ คณะพาณิชยศาสตร์และการจัดการ เข้าร่วมแข่งขันกล่าวสุนทรพจน์ ในหัวข้อ “ตัวฉันในฐานะพลเมืองโลก” ภายในงาน ม.อ.วิชาการ คณะรัฐศาสตร์ ม.อ.ปัตตานี โดยนางสาวศศิธร ศิลปะสาย ได้รับรางวัลชนะเลิศในการประกวดดังกล่าว รับเกียรติบัตรและทุนการศึกษา 2,000 บาท
การเข้าร่วมกิจกรรมในครั้งนี้ ดร.ณรงค์ฤทธิ์ ปริสุทธิ์กุล และ ดร.สุชานุช พันธนียะ พร้อมคณาจารย์ในหลักสูตรรัฐประศาสนศาสตรบัณฑิต ได้ร่วมให้คำแนะนำและฝึกซ้อมการเตรียมตัวแก่นักศึกษาเป็นอย่างดี
![](https://cm.trang.psu.ac.th/wp-content/uploads/2022/09/p6-1024x768.jpg)
![](https://cm.trang.psu.ac.th/wp-content/uploads/2022/09/p3-1024x768.jpg)
![](https://cm.trang.psu.ac.th/wp-content/uploads/2022/09/p1-1024x768.jpg)
![](https://cm.trang.psu.ac.th/wp-content/uploads/2022/09/p11-768x1024.jpg)
![](https://cm.trang.psu.ac.th/wp-content/uploads/2022/09/p5-768x1024.jpg)
![](https://cm.trang.psu.ac.th/wp-content/uploads/2022/09/p8-768x1024.jpg)
![](https://cm.trang.psu.ac.th/wp-content/uploads/2022/09/p10-768x1024.jpg)