เมื่อเร็ว ๆ นี้ ดร.นิพัฒน์ โพธิ์วิจิตร คณบดีคณะพาณิชยศาสตร์และการจัดการ คณะผู้บริหาร และคณะกรรมการโครงการ แสดงความยินดีกับทีม Dark Horse ที่ผ่านเข้ารอบระดับภูมิภาค “U2T BCG National Hackathon 2022” ใน “โครงการพัฒนาผลิตภัณฑ์บรรจุภัณฑ์และระบบเทคโนโลยีดิจิทัลเพื่อเพิ่มศักยภาพเศรษฐกิจหมุนเวียนในตำบลบ้านควน จังหวัดตรัง” มี ผู้ช่วยศาสตราจารย์ ดร.กฤติยา ดวงมณี เป็นหัวหน้าโครงการฯ โครงการดังกล่าวเป็นการแข่งขันนวัตกรรมที่ผสานองค์ความรู้ วิทยาศาสตร์และเทคโนโลยี ด้าน BCG มากกว่า 15,000 โครงการ ทั่วประเทศ เพื่อหาสุดยอดนวัตกรรมระดับประเทศสู่ E-Commerce โดยผู้เข้ารอบการแข่งขัน Regional Hackathon ในแต่ละจังหวัด จะอยู่ภายใต้ 4 แกนหลัก แต่ละแกนหลักจะมีทีมเข้ารอบ 1 ทีม Track 1: Food and Agriculture Track 2: Medical and Wellness Track 3: Bioenergy, Biomaterial and Biochemical และ Track 4: Tourism and Creative Economy ทั้งนี้ คณะพาณิชยศาสตร์ฯ ให้สนับสนุนการเข้าร่วมแข่งขันในรอบต่อไป
![](https://cm.trang.psu.ac.th/wp-content/uploads/2022/08/177771-1024x768.jpg)
![](https://cm.trang.psu.ac.th/wp-content/uploads/2022/08/S__1908750-1024x768.jpg)
![](https://cm.trang.psu.ac.th/wp-content/uploads/2022/08/Hackathon-Trang1-1024x1024.jpg)