เมื่อวันที่ 21 มิถุนายน 65 ที่สำนักงานเทศบาลนครตรัง ดร.พิเชตวุฒิ นิลละออ พร้อมด้วยคณาจารย์คณะพาณิชยศาสตร์และการจัดการ มหาวิทยาลัยสงขลานครินทร์ วิทยาเขตตรัง ได้เข้าร่วมประชุมนำเสนอรูปแบบและแนวคิดการสร้างเมืองแห่งนวัตกรรม ในโครงการ NakornTrang Innovation City – PSU Project “เมืองแห่งนวัตกรรม เพื่อคุณภาพชีวิตที่ดี และการพัฒนาที่ยั่งยืน – The city of innovation for well-being and sustainable development” ในที่ประชุมติดตามผลการดำเนินงานของเทศบาลนครตรัง โดยมี ดร.สัญญา ศรีวิเชียร นายกเทศมนตรีนครตรัง เป็นประธานการประชุม พร้อมด้วยคณะผู้บริหาร และหัวหน้าส่วนการงาน เข้าร่วมรับฟัง โดยโครงการดังกล่าว เป็นความร่วมมือกันระหว่างเทศบาลนครตรัง และมหาวิทยาลัยสงขลานครินทร์ ในการพัฒนาพื้นที่ชุมชนในเขตเทศบาลนครตรัง เพื่อส่งเสริมคุณภาพชีวิตของประชาชนในพื้นที่ให้ดียิ่งขึ้นในทุกมิติ.
![](https://cm.trang.psu.ac.th/wp-content/uploads/2022/06/tr2-1-1024x683.jpg)
![](https://cm.trang.psu.ac.th/wp-content/uploads/2022/06/tr2-2-1024x683.jpg)
![](https://cm.trang.psu.ac.th/wp-content/uploads/2022/06/tr2-3-1024x683.jpg)
![](https://cm.trang.psu.ac.th/wp-content/uploads/2022/06/tr2-4-1024x683.jpg)
![](https://cm.trang.psu.ac.th/wp-content/uploads/2022/06/tr2-5-1024x683.jpg)
![](https://cm.trang.psu.ac.th/wp-content/uploads/2022/06/tr2-6-1024x683.jpg)
![](https://cm.trang.psu.ac.th/wp-content/uploads/2022/06/tr2-7-1024x683.jpg)
ขอบคุณภาพประกอบจากเพจ PR Nakorntrang News