เมื่อวันพุธที่ 16 กุมภาพันธ์ 2565 ณ ตำบลเกาะลิบง อำเภอกันตัง จังหวัดตรัง ดร.นิพัฒน์ โพธิ์วิจิตร คณบดีคณะพาณิชยศาสตร์และการจัดการ มหาวิทยาลัยสงขลานครินทร์ วิทยาเขตตรัง พร้อมด้วย ผู้ช่วยศาสตราจารย์ ดร.ครรชิต เชื้อขำ รองคณบดีคณะพาณิชยศาสตร์และการจัดการ พร้อมด้วยคณาจารย์คณะพาณิชยศาสตร์และการจัดการและคณะสถาปัตยกรรมศาสตร์ ลงพื้นที่ตำบลเกาะลิบง อำเภอกันตัง จังหวัดตรัง เพื่อเก็บข้อมูลจัดทำแนวทางการขับเคลื่อนการพัฒนาการท่องเที่ยวพื้นที่เกาะลิบง ในมิติด้านการท่องเที่ยว การสร้างอัตลักษณ์ และกำหนดรูปแบบการท่องเที่ยวชุมชน และสำรวจพื้นที่เพื่อจัดทำแนวทางการขับเคลื่อนการพัฒนาการท่องเที่ยวในพื้นที่เกาะลิบง
![You are currently viewing คณะพาณิชยศาสตร์ฯ ม.อ.ตรัง ลงพื้นที่เตรียมทำแนวทางขับเคลื่อนการพัฒนาการท่องเที่ยวพื้นที่เกาะลิบง จ.ตรัง](https://cm.trang.psu.ac.th/wp-content/uploads/2022/02/273983531_732426268141607_4180996682941238716_n.jpg)