วันที่ 27 – 28 กุมภาพันธ์ 2566 อาจารย์เจนใจ นิพัทธมานนท์ ดร.สติมา โรจนวงศ์ชัย อาจารย์หลักสูตรศิลปศาสตรบัณฑิต สาขาวิชาภาษาอังกฤษธุรกิจ อาจารย์อภิสรา ตันตสุทธิกุล อาจารย์หลักสูตรบริหารธุรกิจ สาขาวิชาการจัดการการท่องเที่ยว คณะพาณิชยศาสตร์และการจัดการ มหาวิทยาลัยสงขลานครินทร์ วิทยาเขตตรัง พร้อมด้วยนักศึกษาในสาขาวิชา ได้จัดโครงการ Open Eyes, Open Mind – เปิดโลกภาษาอังกฤษในชีวิตการทำงาน ปีการศึกษา 2566 เพื่อสนับสนุนการพัฒนาด้านวิชาการและเพิ่มพูนความรู้ ทักษะ รวมทั้งการเรียนรู้ของนักศึกษาจากสถานประกอบการจริง สร้างประสบการณ์ตรงแก่นักศึกษาให้สามารถนำความรู้ที่ได้รับไปประยุกต์ใช้ในการประกอบอาชีพที่เกี่ยวข้องกับการใช้ภาษาอังกฤษเพื่อการท่องเที่ยว การโรงแรม และสายการบิน โดยได้เข้าศึกษาดูงาน ณ ท่าอากาศยานนานาชาติกระบี่ และ โรงแรมดุสิตธานีกระบี่ บีช รีสอร์ท ซึ่งได้รับการต้อนรับจากผู้บริหารทั้งสองสถานที่เป็นอย่างดี
![](https://cm.trang.psu.ac.th/wp-content/uploads/2023/02/BE01-1-4-1024x768.jpg)
![](https://cm.trang.psu.ac.th/wp-content/uploads/2023/02/BE01-1-1-1024x768.jpg)
![](https://cm.trang.psu.ac.th/wp-content/uploads/2023/02/BE01-1-2-1024x768.jpg)
![](https://cm.trang.psu.ac.th/wp-content/uploads/2023/02/BE01-1-3-1024x768.jpg)
![](https://cm.trang.psu.ac.th/wp-content/uploads/2023/02/BE01-1-6-1024x768.jpg)
![](https://cm.trang.psu.ac.th/wp-content/uploads/2023/02/BE01-1-8-1-1024x768.jpg)
![](https://cm.trang.psu.ac.th/wp-content/uploads/2023/02/BE01-1-7-1-768x1024.jpg)
![](https://cm.trang.psu.ac.th/wp-content/uploads/2023/02/BE01-1-5-1-768x1024.jpg)
![](https://cm.trang.psu.ac.th/wp-content/uploads/2023/02/BE01-1-9-1-768x1024.jpg)