คณะพาณิชยศาสตร์และการจัดการ จัดโครงการ U2T for BCG ในตำบลนาตาล่วง ครั้งที่ 3
เมื่อวันที่ 8 กันยายน 2565 ณ เทศบาลตำบลนาตาล่วง ดร.นิพัฒน์ โพธิ์วิจิตร คณบดีคณะพาณิชยศาสตร์และการจัดการ ได้มอบหมายให้ ผู้ช่วยศาสตราจารย์ ดร.ครรชิต เชื้อขำ รองคณบดีฝ่ายบริหาร กล่าวเปิดโครงการพัฒนาผลิตภัณฑ์บรรจุภัณฑ์และระบบเทคโนโลยีดิจิทัลเพื่อเพิ่มศักยภาพเศรษฐกิจหมุนเวียนในตำบลนาตาล่วง จังหวัดตรัง ครั้งที่ 3 ซึ่งเป็นโครงการภายใต้การสนับสนุนงบประมาณในโครงการขับเคลื่อนเศรษฐกิจและสังคมฐานรากหลังโควิดด้วยเศรษฐกิจ BCG (U2T for BCG) จากสำนักงานปลัดกระทรวงการอุดมศึกษา วิทยาศาสตร์ วิจัยและนวัตกรรม
![](https://cm.trang.psu.ac.th/wp-content/uploads/2022/09/118-2-1024x508.jpg)
![](https://cm.trang.psu.ac.th/wp-content/uploads/2022/09/118-5-1024x768.jpg)
![](https://cm.trang.psu.ac.th/wp-content/uploads/2022/09/118-7-1024x768.jpg)
![](https://cm.trang.psu.ac.th/wp-content/uploads/2022/09/118-8-1024x768.jpg)
![](https://cm.trang.psu.ac.th/wp-content/uploads/2022/09/118-12-1024x462.jpg)
![](https://cm.trang.psu.ac.th/wp-content/uploads/2022/09/118-16-1024x576.jpg)
![](https://cm.trang.psu.ac.th/wp-content/uploads/2022/09/118-17-1024x576.jpg)
![](https://cm.trang.psu.ac.th/wp-content/uploads/2022/09/118-18-1024x768.jpg)
![](https://cm.trang.psu.ac.th/wp-content/uploads/2022/09/118-19-1024x768.jpg)
![](https://cm.trang.psu.ac.th/wp-content/uploads/2022/09/118-20-1024x768.jpg)
![](https://cm.trang.psu.ac.th/wp-content/uploads/2022/09/118-21-1024x768.jpg)
ผู้ช่วยศาสตราจารย์ ดร.กฤติยา ดวงมณี หัวหน้าโครงการฯ กล่าวถึง กิจกรรมภายในโครงการ U2T for BCG ในพื้นที่ตำบลนาตาล่วง ครั้งที่ 3 มีกิจกรรมการถ่ายทอดองค์ความรู้เชิงปฏิบัติการสู่ชุมชนใน 2 มิติ ได้แก่ มิติด้านสาระน่ารู้ต่อชุมชน โดยปราชญ์ชุมชน 2 ท่าน คุณวิรัตน์ เหมทานนท์ ซึ่งได้สาธิตและถ่ายทอดวิธีการทำไข่เค็มสมุนไพร และคุณจินตนา กาหยี สาธิตและถ่ายทอดวิธีการทำสมุนไพรสูดดมซึ่งมีส่วนผสมของเครื่องเทศที่เป็นอัตลักษณ์ของอาหารพื้นถิ่นตรัง และมิติด้านการพัฒนาผลิตภัณฑ์บรรจุภัณฑ์ โดย ผู้ช่วยศาสตราจารย์ ดร.ปิยะรัตน์ ศิริวงศ์ไพศาล ภาควิชาเทคโนโลยีวัสดุภัณฑ์ คณะอุตสาหกรรมเกษตร มหาวิทยาลัยสงขลานครินทร์
![](https://cm.trang.psu.ac.th/wp-content/uploads/2022/09/118-1-1024x768.jpg)
![](https://cm.trang.psu.ac.th/wp-content/uploads/2022/09/118-3-1024x768.jpg)
![](https://cm.trang.psu.ac.th/wp-content/uploads/2022/09/118-4-1024x768.jpg)
![](https://cm.trang.psu.ac.th/wp-content/uploads/2022/09/118-9-1024x768.jpg)
![](https://cm.trang.psu.ac.th/wp-content/uploads/2022/09/118-11-1024x462.jpg)
![](https://cm.trang.psu.ac.th/wp-content/uploads/2022/09/118-13-1024x462.jpg)
![](https://cm.trang.psu.ac.th/wp-content/uploads/2022/09/118-14-1024x576.jpg)
![](https://cm.trang.psu.ac.th/wp-content/uploads/2022/09/118-15-1024x576.jpg)
![](https://cm.trang.psu.ac.th/wp-content/uploads/2022/09/118-21-1-1024x768.jpg)
![](https://cm.trang.psu.ac.th/wp-content/uploads/2022/09/118-22-1024x768.jpg)
![](https://cm.trang.psu.ac.th/wp-content/uploads/2022/09/118-23-1024x768.jpg)
![](https://cm.trang.psu.ac.th/wp-content/uploads/2022/09/118-24-1024x768.jpg)
![](https://cm.trang.psu.ac.th/wp-content/uploads/2022/09/118-25-1024x768.jpg)
![](https://cm.trang.psu.ac.th/wp-content/uploads/2022/09/118-26-1024x768.jpg)
![](https://cm.trang.psu.ac.th/wp-content/uploads/2022/09/118-27-768x1024.jpg)
ทั้งนี้ ได้รับเกียรติจาก คุณณัฐพงษ์ เนียมสม นายกเทศมนตรีตำบลนาตาล่วง พร้อมบุคลากร ผู้ใหญ่บ้าน สมาชิกกลุ่มวิสาหกิจชุมชน กลุ่มอาสาพัฒนาหมู่บ้าน ภาคบัณฑิตและภาคประชาชนในโครงการฯ รวมถึงคณะกรรมการ เข้าร่วมกิจกรรม ผู้เข้าร่วมกิจกรรมในครั้งนี้ สามารถนำองค์ความรู้ไปต่อยอดในมิติที่รองรับการท่องเที่ยว สินค้าและบริการตามมาตรฐาน โดยได้ร่วมผลิตสินค้าไข่เค็มสมุนไพรเพื่อนำไปแปรรูปเป็นไข่เค็มสมุนไพรผงและสมุนไพรสูดดมผสมเครื่องเทศตรัง และระดมแนวคิดในการพัฒนาผลิตภัณฑ์และบรรจุภัณฑ์ของทรัพยากรที่มีอยู่ในท้องถิ่น มากกว่า 5 รายการ ที่จะเป็นอัตลักษณ์ของชุมชนนาตาล่วงต่อไป