เมื่อวันที่ 25-26 เมษายน 2565 คณาจารย์และนักศึกษา หลักสูตรธุรกิจดิจิทัล และหลักสูตรการจัดการเทคโนโลยีสารสนเทศ คณะพาณิชยศาสตร์และการจัดการ มหาวิทยาลัยสงขลานครินทร์ วิทยาเขตตรัง เข้าร่วมประชุมวางแผนการปฏิบัติงานโครงการอบรมสถาบันดำเนินการ (สถาบันลูกไก่) ครั้งที่ 1 พื้นที่ภาคใต้ตอนล่าง ภายใต้โครงการพัฒนาและเพิ่มความสามารถในการรู้เท่าทันสื่อของเด็กและเยาวชน จัดโดยสำนักนวัตกรรมดิจิทัลและระบบอัจฉริยะ มหาวิทยาลัยสงขลานครินทร์ วิทยาเขตหาดใหญ่ (สถาบันแกน : แม่ไก่) ร่วมกับศูนย์บริการวิชาการ จุฬาลงกรณ์มหาวิทยาลัย
![](https://cm.trang.psu.ac.th/wp-content/uploads/2022/04/279161185_327213329509011_3151790174800044731_n-768x1024.jpg)
![](https://cm.trang.psu.ac.th/wp-content/uploads/2022/04/278496087_1330436197469414_8809489847370047603_n-1024x768.jpg)
![](https://cm.trang.psu.ac.th/wp-content/uploads/2022/04/278413723_732259557799468_3435081423219654911_n-768x1024.jpg)
![](https://cm.trang.psu.ac.th/wp-content/uploads/2022/04/278888423_1180763832683921_9215996718176079489_n-1024x768.jpg)
![](https://cm.trang.psu.ac.th/wp-content/uploads/2022/04/278655622_1639432846435933_3791930117551039976_n-1024x768.jpg)
![](https://cm.trang.psu.ac.th/wp-content/uploads/2022/04/279019061_510395937289560_6607674243103573980_n-819x1024.jpg)
![](https://cm.trang.psu.ac.th/wp-content/uploads/2022/04/278135023_3078805025707420_1950065248459505715_n-657x1024.jpg)