เมื่อวันที่ 27 มกราคม 2566 ที่ บริษัท พี ยู ยู เอ็น อินเทลลิเจนท์ จำกัด กรุงเทพมหานคร ดร.นิพัฒน์ โพธิ์วิจิตร คณบดีคณะพาณิชยศาสตร์และการจัดการ ลงนามในบันทึกข้อตกลงความร่วมมือทางวิชาการด้านการศึกษาและเทคโนโลยีทางการบัญชี สหกิจศึกษาและฝึกงาน การบริการวิชาการ และการวิจัยเพื่อพัฒนาคุณภาพบัณฑิตที่พึงประสงค์และส่งเสริมการพัฒนาวิชาชีพบัญชี ระหว่าง คณะพาณิชยศาสตร์และการจัดการ มหาวิทยาลัยสงขลานครินทร์ กับ บริษัท พี ยู ยู เอ็น อินเทลลิเจนท์ จำกัด มี นายภีม เพชรเกตุ ตำแหน่งประธานเจ้าหน้าที่บริหาร เป็นผู้แทนลงนามในบันทึกข้อตกลง โดยอาจารย์สรัญญา โยะหมาด ผู้ช่วยคณบดีฝ่ายวิชาการและประกันคุณภาพ และผู้ช่วยศาสตราจารย์ ดร.ปาริชาติ มณีมัย ประธานหลักสูตรบัญชีบัณฑิต คณะพาณิชยศาสตร์และการจัดการ ร่วมเป็นพยานในการลงนามในครั้งนี้
![](https://cm.trang.psu.ac.th/wp-content/uploads/2023/02/puun-1-1024x683.jpg)
![](https://cm.trang.psu.ac.th/wp-content/uploads/2023/02/puun-2-1024x683.jpg)
![](https://cm.trang.psu.ac.th/wp-content/uploads/2023/02/puun-3-1024x683.jpg)
![](https://cm.trang.psu.ac.th/wp-content/uploads/2023/02/puun-4-1024x683.jpg)
![](https://cm.trang.psu.ac.th/wp-content/uploads/2023/02/puun-5-1024x683.jpg)
![](https://cm.trang.psu.ac.th/wp-content/uploads/2023/02/puun-6-1024x683.jpg)
การลงนามความร่วมมือทางวิชาการระหว่างสองหน่วยงานในครั้งนี้ เป็นการแลกเปลี่ยนองค์ความรู้ด้านวิชาการและวิชาชีพ รวมถึงประสบการณ์ด้านเทคโนโลยีทางการบัญชี ให้เกิดผลประโยชน์คุ้มค่าในด้านวิชาการ และการพัฒนาทักษะการเรียนรู้ที่พึงประสงค์ให้แก่นักศึกษาของคณะและบริษัท รวมทั้งประสานความร่วมมือในการจัดการเรียนการสอนแบบบูรณาการการเรียนรู้ร่วมกันกับการทำงาน (Work-Integrated Learning: WIL) แบบยั่งยืน และต่อเนื่องเพื่อเปิดโอกาสให้นักศึกษาได้นำความรู้จากการปฏิบัติจริงไปใช้ประโยชน์ต่อสถานประกอบการในอนาคต รวมทั้งความร่วมมือในด้านอื่นๆ ด้วย